Danh sách các Linh mục Giáo phận Lạng Sơn Cao Bằng năm 2018

Thứ hai - 05/11/2018 04:01 383 0
Tính tới ngày 20 tháng 10 năm 2018 là Đại hội Truyền Giáo lần thứ II, Giáo phận Lạng Sơn Cao Bằng có 33 Linh mục triều và dòng đang phục vụ. Sau đây là danh tánh các ngài, xếp theo thứ tự tên ABC.
Danh sách các Linh mục Giáo phận Lạng Sơn Cao Bằng năm 2018

LINH MỤC ĐOÀN GIÁO PHẬN LẠNG SƠN CAO BẰNG
NĂM 2018

Xếp theo thứ tự tên ABC

1. Cha Giuse Nguyễn Văn CHUNG
     Sinh ngày: 09.5.1965 - Thụ phong Linh mục: 17.12.2002
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Đồng Đăng – Giáo hạt Lạng Sơn
2. Cha Vinhsơn Vũ Văn CÔNG
     Ngày sinh: 01.8.1976 - Thụ phong Linh mục: 27.12.2017
     Chức vụ: Phụ tá Quản lý Tòa Giám mục.
3. Cha Giuse Trần Văn DIỆU,OP  
     Sinh ngày: 05.10.1972- Thụ phong Linh mục: 30.6.2007
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Lộc Bình – Giáo hạt Lạng Sơn
4. Cha Giuse Mai Xuân ĐỈNH
     Ngày sinh: 02.02.1979 - Thụ phong Linh mục: 08.8.2018
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Bó Tờ - Giáo hạt Cao Bằng
5. Cha Gioan Baotixita Nguyễn Minh ĐỨC, CSsR
     Ngày sinh: 27.10.1957 - Thụ phong Linh mục: 10.1998
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Cao Bình – Giáo hạt Cao Bằng
6. Cha Giuse Nguyễn Tiến ĐỨC, OP
     Sinh ngày: 21.2.1961- Thụ phong Linh mục: 15.7.2006  
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Lộc Bình – Giáo hạt Lạng Sơn
7. Cha Antôn Nguyễn Văn DƯỠNG
     Ngày sinh: 26.6.1983 - Thụ phong Linh mục: 08.8.2018
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Chính Tòa– Giáo hạt Lạng Sơn.
8. Cha Giuse Trần Đức HẠNH       
     Sinh ngày 19.3.1944 - Thụ phong Linh mục 19.12.1989 
     Chức vụ: Tổng Đại diện, Chính xứ Giáo xứ Chính Tòa – Quản hạt Lạng Sơn
9. Cha Phêrô Vũ Văn HIỂN
     Ngày sinh: 1969- Thụ phong Linh mục: 23.05.2017
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Thất Khê, Đặc trách Thạch An – Giáo hạt Lạng Sơn
10. Cha Gioan Baotixita Nguyễn Quang HUY
     Sinh ngày 09.7.1967- Thụ phong Linh mục: 17.12.2002 
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Thánh Tâm – Giáo hạt Hà Giang
11. Cha Tôma Ngô Văn KHẢO      
     Sinh ngày: 08.12.1974- Thụ phong Linh mục: 21.3.2012
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Thanh Sơn – Quản hạt Cao Bằng
12. Cha Vinh Sơn Vũ Văn LỄ         
     Ngày sinh: 10.7.1975- Thụ phong Linh mục: 07.10.2014
     Chức vụ: Phó xứ với Quyền Chính xứ Giáo xứ Đồng Đăng
                   Quản nhiệm Na Sầm – Giáo hạt Lạng Sơn.
13. Cha Giuse Trần Chu NĂNG
     Ngày sinh: 06.9.1975 - Thụ phong Linh mục: 27.12.2017
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Thanh Sơn, đặc trách Nguyên Bình – Giáo hạt Cao Bằng.
14. Cha Giuse Trần Văn NGHĨA
     Ngày sinh: 19.12.1985 - Thụ phong Linh mục: 28.7.2018
     Chức vụ: Phụ tá Giáo xứ Mỹ Sơn – Giáo hạt Lạng Sơn.
15. Cha Vinh Sơn Nguyễn Văn NGHIÊM 
     Ngày sinh: 13.02.1976- Thụ phong Linh mục: 08.8.2013
     Chức vụ: Giám đốc Tiền Chủng viện Giáo phận.
16. Cha Giuse ĐỖ HỒNG PHÚC,SDB
     Ngày sinh: 16.5.1976- Thụ phong Linh mục: 23.8.2013 
     Chức vụ: Chánh văn Phòng Tòa Giám mục
                   Phó xứ Mỹ Sơn – Giáo hạt Lạng Sơn.
17. Cha Giuse Nguyễn Văn PHƯỢNG, CSsR
     Sinh ngày: 08.6.1971- Thụ phong Linh mục: 11.6.2005
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Cao Bình – Giáo hạt Cao Bằng
18. Cha Tôma Aquinô Trần Huy SẢN       
     Ngày sinh: 05.5.1980- Thụ phong Linh mục: 08.8.2016 
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Bó Tờ – Giáo hạt Cao Bằng
19. Cha Antôn Bùi Văn TĂNG       
     Ngày sinh 07.9.1972- Thụ phong Linh mục: 08.9.2015   
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Tà Lùng – Giáo hạt Cao Bằng
20. Cha Tôma Aquinô Trần Văn TÀO
     Ngày sinh: 12.10.1979 - Thụ phong Linh mục: 08.8.2018
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Thánh Tâm – Giáo hạt Hà Giang
21. Cha Phêrô Vũ Văn TẠO           
     Ngày sinh: 16.4.1971- Thụ phong Linh mục: 08.9.2015 
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Ngạn Sơn – Giáo hạt Lạng Sơn.
22. Cha Giuse Nguyễn Hữu THÁI
     Ngày sinh: 26.6.1983 - Thụ phong Linh mục: 08.4.2018
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Vũ Lễ – Giáo hạt Lạng Sơn.
23. Cha Phaolô Nguyễn Văn THẢO           
     Sinh ngày: 17.9.1968 -Thụ phong Linh mục: 16.12.2004
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Thất Khê – Giáo hạt Lạng Sơn
24. Cha Giuse Nguyễn Ngọc THỂ
     Sinh ngày 20.7.1955 - Thụ phong Linh mục 31.5.1990   
     Chức vụ: Đại diện Giám mục, Chính xứ Giáo xứ Thánh Tâm – Quản hạt Hà Giang
25. Cha Giuse Hoàng Văn TIỆC     
     Ngày sinh: 12.11.1978- Thụ phong Linh mục: 08.8.2016
     Chức vụ: Quản lý Tòa Giám mục.
26. Cha Antôn Đỗ Văn TIÊN          
     Ngày sinh:15.10.1975- Thụ phong Linh mục: 08.9.2015
     Chức vụ: Quản nhiệm Giáo họ Nà Cáp – Giáo hạt Cao Bằng
27. Cha Phêrô Đỗ Văn TÍN 
     Sinh ngày: 16.10.1952- Thụ phong Linh mục: 05.5.2006
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Bản Lìm – Giáo hạt Lạng Sơn
28. Cha Gioan Baotixita Maria Vũ Đình TỚI, CRM
     Ngày sinh: 20.3.1965- Thụ phong Linh mục: 11.6.2010 
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Đồng Đăng – Giáo hạt Lạng Sơn
29. Cha Gioan Baotixita Nguyễn Anh TUẤN, OFM
     Sinh ngày: 25.5.1970- Thụ phong Linh mục: 29.6.2007  
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Vũ Lễ - Giáo hạt Lạng Sơn
30. Cha Giuse Vũ Anh TUẤN         
     Ngày sinh: 29.3.1976- Thụ phong Linh mục: 08.8.2016 
     Tu nghiệp Học viện Công Giáo Việt Nam
31. Cha Vinh Sơn Đào Văn UYÊN 
     Sinh ngày: 04.9.1952 - Thụ phong Linh mục: 23.11.2006
     Chức vụ: Phó xứ Giáo xứ Chính Tòa– Giáo hạt Lạng Sơn
32. Cha Giuse Nguyễn Văn VINH  
     Ngày sinh: 04.6.1979- Thụ phong Linh mục: 07.10.2015
     Chức vụ: Tu học.
33. Cha Gioan Lê Quang VINH, SDB
     Sinh ngày: 11.11.1965- Thụ phong Linh mục: 18.10.2002
     Chức vụ: Chính xứ Giáo xứ Mỹ Sơn – Giáo hạt Lạng Sơn


 

Tác giả bài viết: Văn phòng Tòa Giám mục Lạng Sơn

Tổng số điểm của bài viết là: 5 trong 1 đánh giá

Xếp hạng: 5 - 1 phiếu bầu
Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Đăng ký nhận tin
Nhập email để nhận được những tin tức mới nhất từ chúng tôi.
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập27
  • Máy chủ tìm kiếm3
  • Khách viếng thăm24
  • Hôm nay13,168
  • Tháng hiện tại126,688
  • Tổng lượt truy cập779,834
Đánh giá website

Quý vị đánh giá website GPLS thế nào?

Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây